ELM-DIGITAL LIBRARY
Book

UANZISHAJI NA UTUNZAJI WA SHAMBA LA PARACHICHI WILAYANI NGARA

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 3000 TZS
UANZISHAJI NA UTUNZAJI WA SHAMBA  LA PARACHICHI WILAYANI NGARA
Type Book
Access Purchase + Subscription
Language Swahili
Published Aug 20, 2026

UANZISHAJI NA UTUNZAJI WA SHAMBA LA PARACHICHI WILAYANI NGARA

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 3000 TZS

Kitabu hiki ni mwongozo kamili unaolenga kumsaidia mkulima wa ngazi zote kuanzisha na kusimamia shamba la parachichi kwa mafanikio na tija ya kiuchumi. Kimeandaliwa kwa mtindo rahisi kueleweka lakini wa kitaalamu, kiki…

About This Content

Kitabu hiki ni mwongozo kamili unaolenga kumsaidia mkulima wa ngazi zote kuanzisha na kusimamia shamba la parachichi kwa mafanikio na tija ya kiuchumi. Kimeandaliwa kwa mtindo rahisi kueleweka lakini wa kitaalamu, kikianza na uchaguzi wa eneo bora la kilimo, maandalizi ya shamba, uchaguzi wa miche bora, upandaji na matunzo ya awali, hadi mbolea, umwagiliaji, udhibiti wa magugu, magonjwa na wadudu. Aidha, kitabu kinaeleza kwa kina mbinu za uvunaji, uhifadhi, usafirishaji, masoko na uchambuzi wa gharama na faida. Kwa kutumia maelezo ya vitendo na mifano halisi, kitabu hiki kinamwezesha mkulima kuelewa hatua kwa hatua jinsi ya kubadilisha kilimo cha parachichi kuwa biashara yenye faida na endelevu. Pia kinaweka mkazo katika mbinu bora za kilimo zinazosaidia kuongeza uzalishaji na ubora wa mazao kwa ajili ya soko la ndani na la kimataifa. Ni kitabu muhimu kwa wakulima, wataalamu wa kilimo, wanafunzi wa kilimo na wawekezaji wanaotaka kuingia katika sekta ya kilimo cha matunda, hususan parachichi. Kwa ujumla, hiki ni Kitabu cha maarifa kinacholenga kuleta mageuzi katika kilimo cha parachichi wilayani Ngara na maeneo mengine yanayofanana na hayo.

Publication Details

Category Kilimo
Publisher TEPU
ISBN 978-9912-76-735-5
Date Published 2026-08-20
Publication Year 2026
Pages 87
Chapters 19
Language Swahili
Keywords kilimo
Academic No
Visibility Public
Formats PDF

Reading Access

Purchase or subscribe to unlock this content.

Open Reader

Share & engage

No ratings yet — be the first.
Your rating
Comments

No comments yet.

Report this content