ELM-DIGITAL LIBRARY
Book

UANZISHAJI NA UTUNZAJI WA SHAMBA LA MAHARAGE WILAYANI NGAR

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 3000 TZS
UANZISHAJI NA UTUNZAJI WA SHAMBA  LA MAHARAGE WILAYANI NGAR
Type Book
Access Purchase + Subscription
Language Swahili
Published Aug 20, 2026

UANZISHAJI NA UTUNZAJI WA SHAMBA LA MAHARAGE WILAYANI NGAR

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 3000 TZS

Uanzishaji na Utunzaji wa Shamba la Maharage Wilayani Ngara”, ni mwongozo wa kina uliotayarishwa kumsaidia mkulima kuelewa hatua zote muhimu za uzalishaji wa maharage kuanzia maandalizi ya shamba, uchaguzi wa mbegu bora…

About This Content

Uanzishaji na Utunzaji wa Shamba la Maharage Wilayani Ngara”, ni mwongozo wa kina uliotayarishwa kumsaidia mkulima kuelewa hatua zote muhimu za uzalishaji wa maharage kuanzia maandalizi ya shamba, uchaguzi wa mbegu bora, upandaji, matunzo ya shamba, udhibiti wa magonjwa na wadudu, hadi uvunaji, uhifadhi, usindikaji na masoko. Kimeandaliwa kwa mtazamo wa vitendo na kinaeleza mbinu bora za kilimo cha kisasa zinazoweza kuongeza uzalishaji na kupunguza hasara shambani. Aidha, kitabu kina uchambuzi wa gharama, mapato na faida kwa ekari moja kwa bei za kila mwaka ili kumwezesha mkulima kufanya maamuzi sahihi ya kiuchumi. Kitabu hiki ni nyenzo muhimu kwa wakulima, maafisa ugani, wanafunzi wa kilimo na wadau wa maendeleo ya kilimo hasa katika Wilaya ya Ngara na maeneo mengine yenye mazingira yanayofanana. Kwa kufuata maelekezo yaliyomo, mkulima anaweza kuongeza tija, kuboresha kipato na kuchangia usalama wa chakula katika jamii.

Publication Details

Category Kilimo
Publisher TEPU
ISBN 978-9912-76-736-2
Date Published 2026-08-20
Publication Year 2026
Pages 67
Chapters 16
Language Swahili
Keywords kilimo
Academic Yes
Visibility Public
Formats PDF

Reading Access

Purchase or subscribe to unlock this content.

Open Reader

Share & engage

No ratings yet — be the first.
Your rating
Comments

No comments yet.

Report this content