ELM-DIGITAL LIBRARY
Book

RAIS SAMIA NA MAGEUZI YA TBC KWA USIKIVU MZURI WA REDIO YA TAIFA NA MWONEKANO MZURI WA TV YA TAIFA NCHI NZIMA

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 3000 TZS
RAIS SAMIA NA MAGEUZI YA TBC KWA USIKIVU MZURI WA REDIO   YA TAIFA NA MWONEKANO MZURI WA  TV YA TAIFA NCHI NZIMA
Type Book
Access Purchase + Subscription
Language Swahili
Published Aug 07, 2026

RAIS SAMIA NA MAGEUZI YA TBC KWA USIKIVU MZURI WA REDIO YA TAIFA NA MWONEKANO MZURI WA …

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 3000 TZS

Rais Samia Na Mageuzi Ya Tbc Kwa Usikivu Mzuri Wa Redio Ya Taifa Na Mwonekano Mzuri Wa Tv Ya Taifa Nchi Nzima Tanzania Broadcasting Corporation (TBC), kama chombo cha umma cha utangazaji, ni kiungo muhimu katika kuun…

About This Content

Rais Samia Na Mageuzi Ya Tbc Kwa Usikivu Mzuri Wa Redio Ya Taifa Na Mwonekano Mzuri Wa Tv Ya Taifa Nchi Nzima Tanzania Broadcasting Corporation (TBC), kama chombo cha umma cha utangazaji, ni kiungo muhimu katika kuunganisha taifa, kuelimisha wananchi, kutoa burudani, na kusimulia simulizi ya Watanzania kwa sauti ya Watanzania wenyewe. Kwa miaka mingi tangu ilipozaliwa kutoka Redio Tanzania Dar es Salaam (RTD), TBC imekuwa daraja kati ya serikali na wananchi, jukwaa la kujadili maendeleo ya taifa, na kioo cha kuonesha sura ya Tanzania ndani na nje ya mipaka yake. Hata hivyo, kabla ya mwaka 2021, changamoto nyingi zilikuwa dhahiri. Usikivu wa Radio ya Taifa ulikuwa mdogo hasa maeneo ya vijijini na mipakani, huku baadhi ya wananchi wakikosa kabisa fursa ya kusikiliza taarifa sahihi na za kuaminika. Kadhalika, Televisheni ya Taifa haikuwa na ubora wa picha na sauti unaoweza kushindana na vyombo vya habari binafsi, hali iliyopunguza mvuto kwa watazamaji na kuathiri hadhi yake kama chombo cha kitaifa. Kupitia uongozi makini wa Mheshimiwa Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan, mageuzi makubwa yamefanyika ndani ya TBC. Mageuzi haya yamegusa maeneo yote: kutoka uboreshaji wa mitambo ya kurushia mawimbi, usimikaji wa minara mipya, uwekezaji katika teknolojia za kisasa za utangazaji, mafunzo kwa watumishi, hadi kuimarishwa kwa maudhui ya vipindi. Leo hii, Watanzania katika mikoa yote, mijini na vijijini, wanafurahia usikivu mzuri wa Radio ya Taifa na muonekano bora wa TV ya Taifa, hali ambayo haikuwepo kwa miaka mingi nyuma. Kitabu hiki kimeandikwa kwa lengo la kurekodi na kuchambua mageuzi haya ya kihistoria. Ni kumbukumbu ya kimaendeleo, lakini pia ni rejea kwa watafiti, wanafunzi, watunga sera, wanahabari, na wananchi wote wanaopenda kujua namna chombo cha habari cha umma kinavyoweza kubadilishwa na kuwa nyenzo ya kitaifa yenye tija. Rais Samia amekuwa mfano wa kiongozi anayeona mbali akitambua kuwa taifa imara linahitaji wananchi wanaounganishwa na kupata taarifa kwa wakati. Mageuzi ya TBC ni sehemu ya mageuzi makubwa ya kitaifa yanayolenga kukuza demokrasia, maendeleo, mshikamano wa kijamii na ushirikishwaji wa wananchi.

Publication Details

Category MCHANGO WA RAIS SAMIA SULUHU HASSAN
Publisher TEPU
ISBN 978-9976-58-493-6
Publication Year 2025
Pages 108
Chapters 32
Language Swahili
Keywords TBC,Habari
Academic No
Visibility Public
Formats PDF

Reading Access

Purchase or subscribe to unlock this content.

Open Reader

Share & engage

No ratings yet — be the first.
Your rating
Comments

No comments yet.

Report this content