ELM-DIGITAL LIBRARY
Book

RAIS SAMIA NA MAGEUZI YA SEKTA YA BANDARI ZA TANZANIA

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 3000 TZS
RAIS SAMIA NA MAGEUZI YA SEKTA  YA BANDARI ZA TANZANIA
Type Book
Access Purchase + Subscription
Language Swahili
Published Aug 14, 2026

RAIS SAMIA NA MAGEUZI YA SEKTA YA BANDARI ZA TANZANIA

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 3000 TZS

Rais Samia Na Mageuzi Ya Sekta Ya Bandari Za Tanzania Sekta ya Bandari imekuwa uti wa mgongo wa maendeleo ya biashara na uchumi wa Tanzania kwa miongo mingi. Bandari zetu si tu ni lango kuu la kuingiza na kusafirisha b…

About This Content

Rais Samia Na Mageuzi Ya Sekta Ya Bandari Za Tanzania Sekta ya Bandari imekuwa uti wa mgongo wa maendeleo ya biashara na uchumi wa Tanzania kwa miongo mingi. Bandari zetu si tu ni lango kuu la kuingiza na kusafirisha bidhaa, bali pia ni kiunganishi cha Tanzania na nchi jirani zisizo na bandari kama vile Uganda, Rwanda, Burundi, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Zambia na Malawi. Hivyo basi, mageuzi katika sekta hii hubeba maana pana zaidi ya mipaka ya taifa letu; hubeba pia mustakabali wa uchumi wa kikanda na hata bara la Afrika. Hata hivyo, kwa miaka mingi sekta ya bandari ilikuwa inakabiliwa na changamoto nyingi, ikiwemo ucheleweshaji wa huduma, ukosefu wa miundombinu ya kisasa, upotevu wa mapato ya serikali, urasimu usio wa lazima na upungufu wa uwekezaji. Changamoto hizo zilipunguza ushindani wa bandari zetu na kuathiri nafasi ya Tanzania kama kitovu cha biashara katika Afrika Mashariki na Kati. Kwa kutambua umuhimu wa sekta hii, Mheshimiwa Rais Samia Suluhu Hassan, tangu alipoingia madarakani mwaka 2021, ameonesha uongozi wa kidira na wa kipekee kwa kuanzisha mageuzi makubwa na ya kimkakati katika bandari za Tanzania. Mageuzi haya yamejikita katika nyanja mbalimbali: kuboresha miundombinu ya bandari, kuongeza matumizi ya teknolojia ya kisasa, kuimarisha usalama na udhibiti, kuongeza ufanisi wa huduma, kushirikisha sekta binafsi kupitia mikataba ya ubia (PPP), na kuhakikisha bandari zetu zinakua za ushindani na zenye ufanisi wa kimataifa. Kitabu hiki “Rais Samia na Mageuzi ya Sekta ya Bandari za Tanzania” kimeandaliwa ili kutoa muhtasari wa kina wa hatua zilizochukuliwa, mafanikio yaliyopatikana, changamoto zinazoendelea, na matarajio ya baadaye ya sekta hii muhimu. Ni rejeleo mahsusi kwa: • Wafanyabiashara na wawekezaji, • Wafanyakazi wa bandari na taasisi husika, • Wanafunzi wa vyuo na taasisi za elimu, • Wapanga sera, wabunge na viongozi wa serikali, • Wananchi kwa ujumla wanaotaka kuelewa mchango wa bandari katika uchumi wa taifa. Kupitia kitabu hiki, msomaji atapata fursa ya kuelewa jinsi mageuzi ya Rais Samia yamebadilisha taswira ya bandari za Tanzania, kutoka kwenye changamoto za muda mrefu kuelekea kwenye dira ya maendeleo na ushindani wa kikanda na kimataifa. Tunatarajia kitabu hiki kitakuwa chombo cha maarifa, mjadala na rejea muhimu kwa wote wanaotaka kuchangia kwa vitendo katika kuendeleza sekta ya bandari, sekta ambayo ni injini ya ukuaji wa uchumi wa taifa letu na eneo lote la Afrika Mashariki.

Publication Details

Category MCHANGO WA RAIS SAMIA SULUHU HASSAN
Publisher TEPU
ISBN 978-9976-58-487-5
Publication Year 2025
Pages 89
Chapters 28
Language Swahili
Keywords rais samia na mageuzi katika sekta ya bandari tanzania
Academic No
Visibility Public
Formats PDF

Reading Access

Purchase or subscribe to unlock this content.

Open Reader

Share & engage

No ratings yet — be the first.
Your rating
Comments

No comments yet.

Report this content