ELM-DIGITAL LIBRARY
Book

Rais Samia na Mageuzi katika Sekta ya Misitu ya Ufugaji wa Nyuki Tanzania

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 3000 TZS
Rais Samia na Mageuzi katika Sekta ya Misitu ya  Ufugaji wa Nyuki Tanzania
Type Book
Access Purchase + Subscription
Language Swahili
Published Aug 07, 2026

Rais Samia na Mageuzi katika Sekta ya Misitu ya Ufugaji wa Nyuki Tanzania

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 3000 TZS

Rais Samia Na Mageuzi Katika Sekta Ya Misitu Na Ufugaji Wa Nyuki Tanzania Katika miaka ya hivi karibuni, Tanzania imeanza kuona mabadiliko makubwa katika sekta za mazingira na kilimo, hasa katika misitu na ufugaji wa…

About This Content

Rais Samia Na Mageuzi Katika Sekta Ya Misitu Na Ufugaji Wa Nyuki Tanzania Katika miaka ya hivi karibuni, Tanzania imeanza kuona mabadiliko makubwa katika sekta za mazingira na kilimo, hasa katika misitu na ufugaji wa nyuki. Mageuzi haya yametokana na jitihada za serikali ya Rais Samia Suluhu Hassan, ambaye amejitahidi kuimarisha uhifadhi wa mazingira, kukuza uchumi wa kijani, na kuhakikisha ushiriki wa wananchi katika maendeleo endelevu. Kitabu hiki kinaangazia: 1. Juhudi za Rais Samia Suluhu Hassan katika kuongoza mageuzi ya sera za misitu na ufugaji wa nyuki, ambazo ni muhimu kwa maendeleo ya kijamii na kiuchumi. 2. Mageuzi ya kisheria na kibiashara yaliyoanzishwa ili kulinda misitu, kuendeleza ufugaji wa nyuki, na kuongeza kipato kwa wafugaji na wananchi. 3. Fursa za kiuchumi na mazingira zinazotokana na ushiriki wa wananchi, uwekezaji, na teknolojia mpya. 4. Changamoto zinazokabili sekta hizi, zikiwemo ukataji ovyo wa miti, ujangili, na soko duni la asali, pamoja na mbinu za kukabiliana nazo. Lengo la kitabu hiki ni kutoa mwongozo wa kina kwa: • Wataalamu wa mazingira na kilimo, ili kuelewa sera na mikakati ya uhifadhi na ufugaji wa nyuki. • Wafugaji wa nyuki na wajasiriamali, ili kuboresha uzalishaji na masoko ya mazao. • Wanafunzi na wadau wengine wa maendeleo, ili kupata uelewa wa mageuzi ya kisera na hatua za kiteknolojia zinazofanywa na serikali. Kwa ujumla, kitabu hiki kinahimiza ushiriki wa wananchi katika sekta hizi muhimu na kutoa mwanga juu ya faida za maendeleo endelevu, huku kikisisitiza umuhimu wa kutunza rasilimali za asili kwa vizazi vijavyo. Katika miaka ya hivi karibuni, Tanzania imeanza kuona mabadiliko makubwa katika sekta za mazingira na kilimo, hasa katika misitu na ufugaji wa nyuki. Mageuzi haya yametokana na jitihada za serikali ya Rais Samia Suluhu Hassan, ambaye amejitahidi kuimarisha uhifadhi wa mazingira, kukuza uchumi wa kijani, na kuhakikisha ushiriki wa wananchi katika maendeleo endelevu. Kitabu hiki kinaangazia: 1. Juhudi za Rais Samia Suluhu Hassan katika kuongoza mageuzi ya sera za misitu na ufugaji wa nyuki, ambazo ni muhimu kwa maendeleo ya kijamii na kiuchumi. 2. Mageuzi ya kisheria na kibiashara yaliyoanzishwa ili kulinda misitu, kuendeleza ufugaji wa nyuki, na kuongeza kipato kwa wafugaji na wananchi. 3. Fursa za kiuchumi na mazingira zinazotokana na ushiriki wa wananchi, uwekezaji, na teknolojia mpya. 4. Changamoto zinazokabili sekta hizi, zikiwemo ukataji ovyo wa miti, ujangili, na soko duni la asali, pamoja na mbinu za kukabiliana nazo. Lengo la kitabu hiki ni kutoa mwongozo wa kina kwa: • Wataalamu wa mazingira na kilimo, ili kuelewa sera na mikakati ya uhifadhi na ufugaji wa nyuki. • Wafugaji wa nyuki na wajasiriamali, ili kuboresha uzalishaji na masoko ya mazao. • Wanafunzi na wadau wengine wa maendeleo, ili kupata uelewa wa mageuzi ya kisera na hatua za kiteknolojia zinazofanywa na serikali. Kwa ujumla, kitabu hiki kinahimiza ushiriki wa wananchi katika sekta hizi muhimu na kutoa mwanga juu ya faida za maendeleo endelevu, huku kikisisitiza umuhimu wa kutunza rasilimali za asili kwa vizazi vijavyo.

Publication Details

Publisher TEPU
ISBN 978-9976-58-483-7
Publication Year 2026
Pages 84
Chapters 26
Language Swahili
Keywords ufugaji wa nyuki,Misitu
Academic No
Visibility Public
Formats PDF

Reading Access

Purchase or subscribe to unlock this content.

Open Reader

Share & engage

No ratings yet — be the first.
Your rating
Comments

No comments yet.

Report this content