ELM-DIGITAL LIBRARY
Book

Rais Samia na Mageuzi katika Sekta ya Madini Tanzania

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 3000 TZS
Rais Samia na Mageuzi katika Sekta ya Madini  Tanzania
Type Book
Access Purchase + Subscription
Language Swahili
Published Aug 06, 2026

Rais Samia na Mageuzi katika Sekta ya Madini Tanzania

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 3000 TZS

Rais Samia Na Mageuzi Katika Sekta Ya Madini Tanzania Sekta ya nishati ni uti wa mgongo wa maendeleo ya kila taifa. Tanzania, ikiwa na rasilimali mbalimbali za nishati, imepata changamoto kubwa katika kuhakikisha upati…

About This Content

Rais Samia Na Mageuzi Katika Sekta Ya Madini Tanzania Sekta ya nishati ni uti wa mgongo wa maendeleo ya kila taifa. Tanzania, ikiwa na rasilimali mbalimbali za nishati, imepata changamoto kubwa katika kuhakikisha upatikanaji wa umeme na nishati kwa wananchi wake wote. Kitabu hiki kimeandikwa kwa lengo la kutoa ufafanuzi wa kina juu ya mageuzi ya sekta ya nishati yaliyotekelezwa chini ya uongozi wa Rais Samia Suluhu Hassan. Mageuzi haya yamezingatia upanuzi wa gridi ya taifa, nishati mbadala, ushirikiano wa kimataifa, teknolojia ya kisasa, na sera endelevu. Kitabu hiki kinaangazia jinsi hatua hizi zinavyobadilisha maisha ya wananchi, kuimarisha uchumi, na kuunda fursa za uwekezaji. Shukrani zangu za dhati zinatolewa kwa wadau mbalimbali wa sekta ya nishati: wizara husika, TANESCO, REA, wawekezaji wa ndani na nje ya nchi, mashirika ya kimataifa, na wananchi waliochangia kwa kutoa maoni, takwimu, na ripoti ambazo zimewezesha maandiko haya kuwa na uchambuzi halisi wa mageuzi ya nishati Tanzania. Sekta ya nishati Tanzania ina historia ndefu na yenye changamoto nyingi. Kabla ya uongozi wa Rais Samia, nchi ilikabiliwa na upungufu mkubwa wa umeme, gharama kubwa za uzalishaji wa nishati, miundombinu isiyo endelevu, na uhaba wa uwekezaji katika sekta binafsi. Tanzania inategemea vyanzo vya nishati mbalimbali ikiwa ni pamoja na: • Umeme wa maji (hydro) • Gesi asilia • Mafuta (crude oil & petroleum products) • Nishati mbadala (solar, upepo, biomass) Licha ya uwepo wa rasilimali hizi, mipangilio ya zamani ya uzalishaji na usambazaji wa nishati haikufaa kila kona ya nchi, hasa vijijini. Hii ilisababisha changamoto za kiuchumi, pamoja na kuathiri sekta nyingine kama vile viwanda, kilimo, afya, na elimu. Chini ya uongozi wa Rais Samia, serikali ilianzisha serikali ya mageuzi ya nishati yenye malengo makuu: 1. Kuongeza upatikanaji wa umeme kwa wananchi wote. 2. Kukuza nishati mbadala na endelevu, hasa solar na upepo. 3. Kuboresha miundombinu ya usambazaji wa umeme na gesi. 4. Kuhimiza uwekezaji wa ndani na kimataifa katika sekta ya nishati. 5. Kuimarisha ushirikiano wa kikanda na kimataifa katika miradi ya nishati. Kitabu hiki kinatoa uchambuzi wa kina wa hatua zilizofanywa, matokeo yake kwa wananchi, sekta binafsi, na taifa kwa ujumla. Pia kinatoa changamoto zilizobaki na mapendekezo ya siku za mbele, ikilenga kufanikisha Tanzania kuwa taifa lenye nishati safi, ya uhakika, na endelevu ifikapo 2030.

Publication Details

Categories Leadership, MCHANGO WA RAIS SAMIA SULUHU HASSAN, Uongozi
Publisher TEPU
ISBN 978-9976-58-467-7
Date Published 2026-06-08
Publication Year 2025
Pages 117
Chapters 29
Language Swahili
Academic No
Visibility Public
Formats PDF

Reading Access

Purchase or subscribe to unlock this content.

Open Reader

Share & engage

5.0 / 5 · 1 rating
Your rating
Comments

No comments yet.

Report this content