ELM-DIGITAL LIBRARY
Book

MWONGOZO WA KILIMOBIASHARA CHA VANILA

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 2000 TZS
MWONGOZO WA KILIMOBIASHARA CHA VANILA
Type Book
Access Purchase + Subscription
Language Swahili
Published Aug 07, 2026

MWONGOZO WA KILIMOBIASHARA CHA VANILA

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 2000 TZS

Vanila ni zao la kiungo. Kwa mujibu wa “Kamusi Kuu ya Kiswahili” iliyoandikwa na Baraza la Kiswahili, Toleo la pili, 2016, inatoa maana ya neno “kiungo” kuwa ni “kitu kinachoongeza ladha na harufu ya kuvutia katika cha…

About This Content

Vanila ni zao la kiungo. Kwa mujibu wa “Kamusi Kuu ya Kiswahili” iliyoandikwa na Baraza la Kiswahili, Toleo la pili, 2016, inatoa maana ya neno “kiungo” kuwa ni “kitu kinachoongeza ladha na harufu ya kuvutia katika chakula.” Vanila huongeza ladha na harufu nzuri inayovutia kwenye aina mbalimbali za vyakula, vinywaji, sabuni, hasa, za kuogea, manukato, vipodozi n.k. Kinachofanya vanila kuvutia ni dutu inayoitwa vanillin ambayo inatokana na uponyeshaji mzuri wa mapodo yaliyovunwa. Vanillin ndiyo inayoipa vanila thamani. Vanillin ikiwa kidogo, thamani ya vanila itakuwa chini na bei yake itakuwa ndogo sana. Ikiwa kubwa, thamani ya vanila itakuwa juu na bei yake sokoni itakuwa kubwa. Kwa upande mwingine, vanila ni zao jipya la biashara hapa nchini. Liliingizwa nchini 1954, lakini, lilianza kustawishwa kibiashara 1992 katika wilaya ya Bukoba. Lakini, bei yake nchini na katika nchi za nje imewavutia wakulima wapya wengi, wanaoishi katika mikoa na wilaya zenye tabianchi na udongo unaohitajiwa na zao hili, kuanza kulistawisha. Kwa maelezo zaidi soma kitabu hiki hadi mwisho.

Publication Details

Category Kilimo
Publisher TEPU
ISBN 978-9912-76-711-9
Date Published 2026-08-07
Publication Year 2026
Pages 103
Chapters 15
Language Swahili
Keywords vanila
Academic No
Visibility Public
Formats PDF

Reading Access

Purchase or subscribe to unlock this content.

Open Reader

Share & engage

No ratings yet — be the first.
Your rating
Comments

No comments yet.

Report this content