ELM-DIGITAL LIBRARY
Book

IJUE WILAYA YA KARAGWE

by Clement Kwez Nsherenguz
Book Purchase + Subscription 3000 TZS
IJUE WILAYA YA KARAGWE
Type Book
Access Purchase + Subscription
Published Aug 20, 2026

IJUE WILAYA YA KARAGWE

by Clement Kwez Nsherenguz
Book Purchase + Subscription 3000 TZS

Kitabu “Ijue Wilaya ya Karagwe” ni mwongozo wa kipekee unaomweleza msomaji kwa kina kuhusu historia, jiografia, utamaduni, uchumi na maendeleo ya Wilaya ya Karagwe katika Mkoa wa Kagera, Tanzania. Kupitia kurasa zake, …

About This Content

Kitabu “Ijue Wilaya ya Karagwe” ni mwongozo wa kipekee unaomweleza msomaji kwa kina kuhusu historia, jiografia, utamaduni, uchumi na maendeleo ya Wilaya ya Karagwe katika Mkoa wa Kagera, Tanzania. Kupitia kurasa zake, msomaji anapata kuelewa jinsi wilaya hii ilivyoanza kama sehemu ya Wilaya ya Bukoba kabla ya kugawanywa kuwa Karagwe na baadaye kuzaa Wilaya ya Kyerwa. Kitabu kinaeleza pia nafasi ya jamii ya Wanyambo katika kujenga mshikamano wa kijamii na kukuza maendeleo kupitia kilimo, hususan mazao ya kahawa na ndizi, pamoja na ufugaji wa ng’ombe. Aidha, kitabu kinaonesha fursa mbalimbali zilizopo katika Wilaya ya Karagwe kama: kilimo cha kisasa, biashara, ujasiriamali na utalii unaohusiana na mandhari ya asili na ukaribu wa maeneo ya hifadhi kama Burigi-Chato National Park. Licha ya mafanikio yake, kitabu pia kinaeleza changamoto zinazoikabili wilaya hii kama miundombinu duni, mabadiliko ya tabianchi na changamoto za masoko, huku kikitoa mwelekeo wa fursa za maendeleo endelevu. Hiki ni kitabu muhimu kwa wasomaji wote wanaotaka kuelewa kwa undani Wilaya ya Karagwe na mchango wake katika maendeleo ya Tanzania.

Publication Details

Category VITABU VYA MIKOA NA WILAYA
Publisher TEPU
ISBN 978-9912-76-741-6
Date Published 2026-08-20
Publication Year 2026
Pages 73
Chapters 19
Keywords vitabu vya mikoa
Academic Yes
Visibility Public
Formats PDF

Reading Access

Purchase or subscribe to unlock this content.

Open Reader

Share & engage

No ratings yet — be the first.
Your rating
Comments

No comments yet.

Report this content